จะเดินทางไปอเมริกาคนเดียว ครั้งแรกกังวลมากครับ (รบกวนช่วยตอบข้อสงสัยหน่อยครับ)

ผมจะเดินทางไปอเมริกาวันที่ 12 ตุลาคม ได้ศึกษาข้อมูลพอสมควร แต่ก็ไม่มากพอครับเพราะพึ่งสอบปลายภาคเสร็จเมื่อวาน ตอนนี้จึงกังวล(จะไปเที่ยวแต่เครียด) จุดประสงค์ที่จะไปคือไปเยี่ยมพี่ชายครับ เดินทางด้วยสายการบิน Delta โดยบินจาก กรุงเทพ-นาริตะ-แอตแลนต้า-โมบิว
จึงอยากสอบถามผู้ที่เคยมีประสบการณ์ไปอเมริกาและการเปลี่ยนเครื่องที่นาริตะครับ
1. ตอนเปลี่ยนเครื่องที่นาริตะ ผมเดินตามป้าย international flight connection ผมมีเวลา 1.35  จะทันไหมครับ? และเวลาเขาเร็วกว่าเรา 2 ชั่วโมงหมุนเข็มไปข้างหน้ารอเลยใช่ไหมครับ?
2. พอไปถึงที่แอตแลนต้าต้องไปเอากระเป๋าใช่ไหมครับ เพื่อมาเช็คอินใหม่ (ถึงแม้ว่าจะเช็คแบบ through(ทรู?) จากกรุงเทพแล้วก็ตาม? มีเวเลาเปลี่ยนเครื่อง  1.30 จะทันไหมครับ?
3. การเปลี่ยนเครื่องไป mobile alabama ต้องเปลี่ยนอาคารโดยสารไหมครับ แล้วเขาจะมีป้ายบอกอะไรไหมครับ กลัวมากเพราะกลัวจะหลงที่แอตแลนต้าถ้าได้นั่งรถBUS เพื่อเปลี่ยนอาคาร
4. แบตสำรองโทรศัพเอาขึ้นเครื่องบินได้ไหมจะเอาไปชาร์จแบตโทรศัพท์บนเครื่องครับ กลัวเขาให้เอาทิ้งT^T
5. ถ้าตกเครื่องตกทำไงครับ เอาเงินสดติดตัวไปแค่ 10,000 บาทไทย แต่จะแลกเป็นเงินดอลที่สุวรรณภูมิ เราต้องจ่ายค่าตั๋วเองหรือครับ คือไม่แน่ใจว่าตั๋วเครื่องบินมันเครมได้ไหมครับ
ช่วยผมด้วยนะครับกลุ้ม กังวล จะเดินทางอยู่แล้วยังไม่พร้อมเลย ใครมีอะไรแนะนำหรือประสบการณ์ช่วยแชร์ให้ฟังก็ได้ครับ

แก้ไขเพิ่มข้อ 5 ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview