การเปลี่ยนเฟรมเสือภูเขา

กระทู้คำถาม
รถผมตามภาพเป็นรถจีน ชื้อมาหลายเดือนแล้วครับ ก็ค่อยๆเปลี่ยนอะไหล่ต่างๆไปจนจะหมดคงเหลือแต่ เฟรม กับจานหน้าซึ่งยังเป็นของติดรถมา
เฟรมรู้สึกจะเป็นอลู ครับ ไซค์17  ผมสูง179 ผมเห็นมีมือสองเฟรมออกมาหลายตัวเลยครับ ลักษณ์การขี่ของผมคือทางเรียบเป็นหลัก ถ้าผมเปลี่ยนเฟรม จะมีผลต่อการปั่นอย่างไรบ้างครับ
ถ้าเปลี่ยนใช้เฟรมขนาด 18 ได้หรือไม่ครับ
จะต้องดูท่อใส่หลักอานด้วยใช่ไหมครับ ของผม 27.2
ตรงจานหน้ากะโหลกจะใส่กันได้หรือไม่ครับ
ถ้าดูจากรูปรถผมถ้าเปลียนเฟรมผมจะต้องเจอปัญหาอะไรบ้างครับ
ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่