จำนวน ใน Line available กับ cash balance ??

กระทู้คำถาม
คือถ้าเราอยากรู้ว่าเงินในพอร์ตตอนนี้ของเราเหลืออยู่เท่าไหร่คือ จำนวนเงินใน line available + cash balance หรือป่าวค่ะ ^^ กำลังงง งง อยู่ค่ะ ช่วยตอบทีนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
cash balance จำนวนเงินสดที่คุณสามารถถอนออกจากบชได้ขณะนี้ เช่นมี 100,000 บาท ตอนนี้สามารถถอนเงินออกจากบชหลักทรัพย์ได้100,000บาท
line available จำนวนเงินที่คุณสามารถซื้อหุ้นได้ขณะนี้ เช่นมี 250,000บาท ตอนนี้สามารถซื้อหุ้นได้ไม่เกิน250,000บาท
credit limit จำนวนเงินรวมที่คุณสามารถซื้อขายได้ในแต่ละวัน เช่นตอนนี้คุณมี credit limit 5,000,000บาท วันนี้คุณจะซื้อๆขายๆกี่ครั้งกี่รอบก็ตามรวมมูลค่าซื้อขายทั้งวันแล้วจะทำได้ไม่เกิน 5,000,000บาท
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่