ถ้าbb creamผสมกันแดดspfสูงๆอยู่แล้ว ต้องทากันแดดอีกหรือเปล่าคะ มือใหม่หัดแต่งค่ะ

คือเราเพิ่งลองแต่งหน้าไปเรียนมหาลัยอ่ะค่ะ ตอนแรกเราทากันแดดกับแป้งแข็งผสมรองพื้นของmaybeline. มาตอนหลังเราไปซื้อbb creamมาใช้ เราเห็นbbมีกันแดดผสมอยู่spf50เราเลยทาบีบีบนหน้าเลยแล้วลงแป้งฝุ่น แต่เพื่อนบอกว่าตัองทาครีมบำรุงกับกันแดดก่อนแล้วค่อยลงบีบี  เราเลยสงสัยว่าจริงๆแล้วต้องทาอะไรบ้างคะ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำขั้นตอนการแต่งหน้าให้หน่อยนะคะ ขั้นตอนไหนที่จำเป็นบ้างคะ คือเราไม่อยากทาอะไรเยอะๆอ่ะค่ะ เพราะหน้าเราแพ้ง่าย  หน้าชอบมีผดขึ้นเรื่อยเลยอ่า ใช้โทนเนอร์ก็แพ้  T T แล้วถ้าต้องใช้ครีมบำรุง พี่ๆห้องแป้งช่วยแนะนำตัวที่เหมาะกับผิวแพ้ง่ายหน่อยนะคะ   ขอให้หน้าสวยๆใสๆไร้สิวกันทุกคนเลยค่า ยิ้ม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่