ท้อง7เดือน แฟนนอกใจ ทำไงดีค่ะ

สวัสดีค่ะ ตอนนี้อายุ20ปี ท้อง 7 เดือนแล้วค่ะ แต่เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาพึ่งจับได้ว่าแฟนแอบคุยกับคนที่ทำงานของเขา
เค้าก้อบอกกะหนูว่า เค้าไม่ได้คิดอะไร คุยไปเล่นๆ ไม่จริงจัง
แต่เนื้อหาที่คุยคือ มีการบอกรัก คิดถึง อยากไปหา อยากนอนกอด และที่สำคัญ ผู้หญิงคนนั้นก้อบอกชอบแฟนหนูเหมือนกัน(ตัวผู้หญิงมีแฟนอยู่แล้ว)

หนูขอเลิกกับแฟนคะ แต่เขาบอกว่า เขาไม่อยากเสียหนูไป ?? เพราะเราเป็นครอบครัวเดียวกัน
เขาบอกเขาจะไม่คุยแบบนี้อีกแล้ว (แต่เขาก้อยังต้องทำงานที่เดียวกันอยู่ดี)
ถามว่ารักผู้ชายคนนี้ไหม รักมากค่ะ แต่เจอแบบนี้ก็ไม่รู้จะทำยังไง

อยากถามพี่ๆในพันทิปดูค่ะ ว่า มีความคิดเห็นยังไง และควรทำไงดีค่ะ
บางทีตัวเราเองอาจจะมองปัญหาของเราไม่ออก ร้องไห้
ขอความเห็นหน่อยน้ะค้ะ
ขอบคุณค่ะ ;)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่