ฝันว่าให้ขนมปังกรอบกับงู แล้วงูก็กินขนมปังกรอบที่ป้อนให้กับมือแปลว่าอะไรคะ

กระทู้คำถาม
ฝันเมื่อตอนเช้ามืดของวันจันทร์ค่ะ (เมื่อวานนี้) ฝันเห็นมีงูขนาดใหญ่ค่ะประมาณงูหลามงูเหลือมที่ตัวใหญ่มากอะค่ะ
นอนกองอยู่ในรั้วบ้านเราเอง สีน้ำตาลดำมะเมื่อม กำลังเลื้อยไปเลื้อยๆ ทีนี้ในฝันหมาที่บ้านอะค่ะ (ในความเป็นจริง หมาตัวนี้ตายไปแล้ว 2 ปีกว่า แต่ในฝันเราไม่รู้สึกว่ามันตายค่ะ รู้สึกเหมือนมันยังมีชีวิตอยู้ จำไม่ได้ค่ะว่ามันตาย) หมาตัวที่ว่านี้ล่ะค่ะ วิ่งเข้าไปกัดงูตัวนี้ เรากลัวงูเจ็บแล้วได้รับอันตรายค่ะ เพราะท่าทางหมาเราจะกัดงูจมเขี้ยวเลยค่ะ ทั้งๆ ที่งูขนาดใหญ่กว่าหมาประมาณ  5 เท่า หมากัดไงก็ไม่ตายหรอก หมาตัวนี้เป็นลูกครึ่งโดเบอร์แมน พินเชอร์ค่ะ ตัวไม่เล็กนะคะ เป็นพันธุ์ใหญ่ ตัวสูง แต่งูตัวใหญ่มากค่ะ หมามันกัดงูค่ะ เราทนไม่ได้ที่เห็นงูจะดดนทำร้าย เราวิ่งเข้าใส่ แล้วกระโดดถีบหมากระเด็นเลยค่ะ (อย่างที่บอกนะคะว่าเป็นห่วงงูมากค่ะ) เรากลัวงูเจ็บมากกว่าหมาของเราเองเจ็บค่ะ ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน แต่เราก็ถีบหมาไม่แรงหรอกนะ แค่จะถีบให้มันเลิกกัดงูแค่นั้นเอง เราเห็นงูเลื้อยเฉยๆ ไม่ได้ทำอันตรายใคร ทีนี้ด้วยความสงสารงู ที่โดนหมากัดเป็นรอยเขี้ยว เราเลยยื่นขนมปังกรอบให้งูกินกับมือเลยค่ะ งูมันดม ๆแล้วก็งับขนมปังจากมือเราแล้วก็กลืนลงคอไปค่ะ ท่าทางเชื่องดี งูเป็นสัตว์กินเนื้อ แล้วอยู่ๆ มากินขนมปังกรอบ ตลกไหมล่ะคะ 555.... ทีนี้พองูกินคำแรก เสร็จงูก็ไม่ดุนะคะ เลื้อยต่อไป  เราก็เดินตามไปให่ขนมปังกรอบงูอีก งูก็กินอีกค่ะ เราเดินตามไปเรื่อยๆ พอจะยื่นให้กินเป็นครั้งที่สาม งูตัวนั้นกลายเป็นงูที่มีขนาดเล็กลงมากค่ะ แต่งดงามมาก กลายเป็นงูตัวสีขาวแก้วอมมุก สะท้อนกับแสงแดดแวววาวเหมือนเพชรระยิบระยับเลยค่ะ แล้วงูก็รับขนมปังไปจากมือเรา ปากมันชนกับมือเราเลยค่ะ สัมผัสได้ เราตกใจตื่นเลยค่ะ
งูกลายร่าง เป็นงูที่สวยงามที่สุดที่มีตัวสีขาว แวววาวเหมือนเพชร งูไม่ดุนะคะ แต่แอบกลัวนิดๆ ค่ะ แต่ก็อยากให้ขนมปังกรอบกับงูจริงๆ แล้วงูก็กินขนมที่ให้ด้วยค่ะ

เราลองทำนายเล่นๆ ดูนะคะ เราจะเจอผู้ชายคนหนึ่งที่มีความมั่นคงทางฐานะและทรัพย์สิน เป็นคนโพรไฟล์ไม่ธรรมดา (งูกลายร่างมาสวยงามมากเหมือนงูเทวดา)
และเราจะหลงรักเขา ตอนแรกเหมือนจะรักข้างเดียว แต่ในที่สุดจะมีบางอย่างทำให้เขารักเราคืนสนอง (งูกินขนมปังที่เรายื่นให้)
แต่จะมีความต่างระหว่างเขากับเรามากๆ จนคนที่บ้าน ไม่อยากให้ครองคู่กัน เพราะกลัวจะมีปัญหาภายหลัง
คนที่บ้านพยายามห้ามปรามไม่ให้เรากับเขารักกัน แต่เราไม่เชื่อค่ะ (เพราะเราถีบหมากระเด็น)
ยังไงก็จะรักกันอยู่ดี

แปลฝันมั่วๆ คุณคิดว่าไงคะ ฝันแปลกๆแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่