ทำไงดีเลือกไม่ถูก

เรื่องก็มีอยู่ว่า
ผมแอบชอบคนในห้องคนหนึ่งมานานแล้วตอนมัธยม(ทำได้แค่แอบชอบ)
จนเวลาผ่านไป
คนที่แอบชอบเค้ามีแฟนแล้ว(เศร้าจังTT)เค้าคบกันมา1ปีกว่าๆ
ดูอะไรๆก็หวานไปหมดตอนคบกันแรกๆ
แล้วเมื่อเวลาหมุนไปอย่างเร็ว
เค้าก็ได้เลิกกับแฟนเค้า ไอ้ที่เค้าเลิกกันเหตุเพราะคนที่ผมแอบชอบมาชอบผม
แฟนเค้าเหมือนกับว่าเค้าทำใจไม่ได้ในช่วงแรกๆ(บ่นในfaceเพียบเลย)
แต่แล้วคนที่ผมแอบชอบดันมาชอบผม
ผมจะทำไงดีครับ จะรับรักเค้าไว้มันจะไม่เหมือนแย่งแฟนคนอื่นไปหรรือเปล่า
หรือควรปัดรักนั้นไปเพราะขณะแฟนตัวเองยังเลิกได้เลย

อยากให้ทุกคนวิจารณ์ ด้วยครับ
เพราะผมไม่เคยมีความรัก ผมควรทำไงดี
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้ากรณีเค้าเลิกกันแล้ว มันคงไม่ผิดหรอกมั้งคะ
แต่ก่อนเค้าเลิกกัน คุณไปแทรกแซงเค้ารึเปล่าละ
ทำอะไรเรารู้แก่ใจเราดีนะ จขกท.
ลองถามตัวเองดูนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่