ปรึกษาเรื่อง Final Fantasy บน ps3 และ ps4 หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
คือ ตอนนี้ไม่มีเครื่อง ps หรอกครับ แต่อยากตาม ซีรี่เกมนี้
ไม่ทราบว่าใน ps3 เริ่มจากภาคอะไรครับ เท่าที่ทราบล่าสุด 13-14 และ สำหรับ 15 จะมาใน ps4

อยากเล่น ภาค 13-14 มาก แต่ก็อยากรอเล่น ภาค 15 ด้วย
จะซื้อ ps3 เพื่อมาเล่นแค่ ภาค13 ก็ยังไงอยู่ ประกอบกับ ps4 ภาค 15จะมาแ้ล้วด้วย (2เึครื่องก็บ้าไป)

เลยอยากปรึกษาท่านว่า ถ้าท่านเป็นผมจะทำยังไงครับ

อีกเรื่องนึงคือ ราคา เครื่อง ps3-4 เ่ท่าไรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่