วิธีเล่นหุ้นขาลง: Put DW เปิด S tfex หรือ อยู่เฉยๆ รอซื้อหุ้นเล่นเด้งดีครับ

ที่ผ่านมารู้สึกว่าการรอแต่ขาขึ้นซื้อหุ้นไม่ put ไม่เปิด s ทำให้เราเครียดในแง่ที่ไม่สามารถทำกำไรขาลงได้ ทำให้เราเข้าพรวดพราดผิดจังหวะเพื่อเข้าซื้อหุ้นเพื่อหวังให้มันขึ้นซึ่งเป็นวิธีเดียวที่เรารู้ คิดว่าการศึกษาพวกการซื้อ DW put และ เปิด S tfex น่าจะช่วยลดความกดดันได้บ้างในกรณีที่ลงนานต่อเนื่อง แต่ผมไม่มีประสบการณ์ครับขอคำแนะนำการทำกำไรขาลงหน่อยครับว่า option ไหน work สุด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่