การต้มวุ้นที่ถูกวิธี ควรทำยังไง?

ลองทำวุ้นให้ลูกทานค่ะ แต่วุ้นไม่ค่อยละลาย ลองอ่านวิธีในเน็ต เจอ 2 วิธี ระหว่าง
1. ผสมผงวุ้นกับน้ำ คนให้เข้ากันแล้วพักทิ้งไว้ แล้วจึงน้ำมาต้มให้เดือด (วิธีนี้ลองแล้วค่ะ แต่วุ้นก็ยังละลายไม่หมด)
2. ตั้งน้ำให้ร้อนเกือบเดือด แล้วจึงใส่ผงวุ้นลงไปและหมั่นคน จนวุ้นละลาย (วิธีนี้ก็ลองแล้วค่ะ แต่วุ้นจับตัวกันเป็นก้อน)

ลองมาทั้งสองวิธีแล้วค่ะ  ตอนน้ำเดือดก็รีบคนวุ้น เรื่อยๆ ผงวุ้นก็ละลายเกือบหมดนะค่ะ แต่ยังเป็นตะกอน น้ำไม่ค่อยใส
พอน้ำไปกรองก็กลายเป็นว่าวุ้นที่ได้จะนิ่มๆ ไม่ค่อยแข็ง เลยจำใจต้องเทวุ้นลงในพิมพ์ทั้งๆ น้ำไม่ใส วุ้นที่ได้เลยสีไม่สวย
ไม่สดใส

ใครพอจะมีวิธีที่ทำให้วุ้นละลายหมด น้ำใส และไม่เป็นตะกอนบ้างค่ะ  และควรเลือกใช้ผงวุ้นยี่ห้อไหนดีค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่