the stock comment จากแดนใกล

กระทู้สนทนา
วันนี้ผันผวนเช่นเดิมครับ
แนวต้านที่ผมว่าไว้ ชนแล้วไม่ผ่านเหมือนเดิม
มีกฏข้อหนึ่งควรท่องไว้ ถ้าชนสามครั้งไม่ผ่าน ต้องลงก่อนมาเอากำลังใหม่ครับ
วันนี้ต่างชาติยังขายต่ออีก แต่ก็ไม่ลงหนัก ยันกันเต็นที่
มาดูset ในทางเทคนิคดูครับ วันนี้ใช้ได้แค่ aspen 4 browser แนวทางตามเส้นค่าเฉลี่ยครับ

ยังไม่ผ่านแนวต้านที่เส้น90 วันอยู่ดีครับ สองครั้งแล้ว อีกครั้งเดียวไม่ผ่านเตรียมเผ่นได้เลยครับ
ด้านล่างRSI ยังลงไม่สุด sto ทำท่าจะตัดขึ้น MACDเหนือ 0 แต่ตัด signal มาหลายวันแล้ว
เส้น 20 ยังไม่ตัดเส้น 50 วัน ไม่มีgolden cross
แบบนี้ที่ให้ขายก็ลดความเสี่ยงได้มากครับ
กราฟแบบนี้ให้เราอยู่เฉยๆดีกว่าครับ มันเสี่ยงที่จะซื้อตอนนี้
ที่ผมบอกแบบนั้นเพราะหุ้นหลายตัวในชุด A แสดงทิศทางขาลงครับ
PTT

พี่ใหญ่ไม่รักดี ถ้าจำได้stock comment ครั้งที่แล้วผมให้รอที่ Lband วันนี้มาถึงแล้ว
ให้ทะยอยเก็บทีละ20% เริ่มที่RSI ต่ำกว่า 20%ไม่ถึงให้รอ ใจเย็นๆ คาดว่า 310 น่าจะเป็นจุดซื้อที่ดี
กราฟเส้นค่าเฉลี่ย 20วัน ตัดเส้น 50,90 วันครบทุกเส้นเรียงตัวสวยงาม แบบนี้ละครับ ขาลง
PTTEP

น้องคนนี้น่ารักครับ เห็นจากกราฟ สวยงาม ขาขึ้นและยังไม่มีสัญญานขายใดๆ
ครั้งที่แล้วผมให้ถือ วันนี้ก็ทนรวยกันต่อไปครับ
กราฟตรงข้ามกับพี่ใหญ่ทุกประการ
PTTGC

น้องคนนี้น่ารักครับ เห็นจากกราฟ สวยงาม ขาขึ้นและยังไม่มีสัญญานขายใดๆ
ครั้งที่แล้วผมให้ถือ วันนี้ก็ทนรวยกันต่อไปครับ
กราฟตรงข้ามกับพี่ใหญ่ทุกประการ มือใหม่มองออกนะครับ
เส้นค่าเฉลี่ย เรียงตัวขาขึ้นจากน้อยไปมาก หลังจากที่เกิดgolden cross

น้องคนนี้ไม่ค่อยน่ารัก side way ครับ ดูจาก RSI ชัดเจนมากครับ
เหมือนรออะไรอยู่ น้องคนอื่นเขาไปกันหมด หรือจะลงตามพี่ใหญ่ไป ไม่รู้ครับ
สรุปตัวนี้ไม่มีทิศทางแน่นอน อยู่เฉยๆดีกว่าครับ
SCC

ปูนใหญ่ไม่ค่อยดีครับ ชนเส้น 90วันสามครั้งไม่ผ่านก็ต้องลงตามกฏ
กราฟ RSI ,MACD,STO ลงยังไม่สุดครับ
ราคาที่ใกล้ๆ400หรือต่ำกว่าคือจุดซื้อครับ
ADVANC

น้าคนนี้ก็ไม่รู้จะไปทางใหน ลักษณะออกข้างside way ครับ
จะลงก็ลงไม่สุด จะขึ้นก็ติดต้าน
กราฟแบบนี้ให้อยู่เฉยๆครับ
BBL

ลักษณะออกข้างside way ครับ จะลงก็ลงไม่สุด จะขึ้นก็ติดต้าน
มือใหม่ดูแบบนี้ครับ RSI หยักๆ เป็นฟันปลา
แต่ที่ไม่ดีคือ MACD ตัด signal ลงมา STO ยังลงไม่สุด
SCB

ลักษณะออกข้างside way ครับ เหมือน BBLเป๊เลย
แต่ที่ไม่ดีคือ MACD ตัด signal ลงมา STO ยังลงไม่สุด
KBANK

ลักษณะออกข้างside way ครับ
สรุป bank ใหญ่เหมือนกันหมด รอครับ พลุได้อีกรอบแน่ๆ
หุ้นชุดB บางตัว
intuch

ตัวนี้เกิด golden cross แล้วครับ แนวต้านที่ 90บาท
ยังพอทันครับ หาจังหวะเล่นสั้นๆได้
มือใหม่ดูที่เส้น 20 วัน ตัดเส้น 50,90 วันขึ้นและยืนยันด้วยแท่งเทียนเขียววันนี้ครับ
ร่วมกับindicator ทุกตัวตัดขึ้น ยังไม่เข้าจุดซื้อมากเกินไปด้วย เอ้าเร็วๆๆๆ
AOT

ตัวนี้ไม่สนฟ้าดิน ชาวบ้านอะไรทั้งนั้น ไม่ถึง 300 ผมไม่อยากขายตัวนี้ครับ
BGH

หุ้นAECอีกตัวหนึ่ง ใครมีอย่าขายนะครับ เชื่อผมซักครั้ง
กราฟฟื้นตัวมาแล้ว ใครมีเตรียมเงินซื้อหุ้นเพื่มทุนเขาด้วย ถือยาวๆขายพร้อม AOT
CPF

ยังขาลงอยู่ครับ เส้นค่าเฉลี่ยเรียงตัวจากมากลงไปน้อยไม่เคยเปลี่ยนแปลงมานาน
ราคาต่ำสุดเป็นจุด bottom ให้แล้วที่22 บาท
เอาละครับ วันนี้คงพอเท่านี้ก่อน
เนื่องจาก ipad ผมเสีย กราฟแต่ละตัวอาจใช้เวลานาน
ยังงัยก็จะดูกราฟและตอบให้แล้วกันครับ
อาหารมื้อนี้ครับ

ข้าวห่อสาหร่ายใส้ทูน่า
เส้นหมี่ในซอสมะเขือเทศ
เครื่องเคียงมี กิมจิ หัวผักกาดดอง
โชคดีทุกท่านครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่