ใครจัดฟันได้ปีกว่าๆ แล้วหมอให้เอาเครื่องมือออกแล้วบ้างคะ

เราจัดฟันได้ปีกว่าๆค่ะ แล้วหมอบอกว่าฟันเข้าที่แล้ว ให้ถอดเหล็กออกได้ แต่เรารู้สึกว่าฟันยังไม่เข้าที่เลย บางซี่ยังห่าง ๆ ฟันคุดยังไม่ได้ถอนอีก 1ซี่  และที่สำคัญคือ รู้สึกว่าฟันยังไม่แข็งแรงเลย ถ้าเราถอดเหล็กออก โอกาสที่ฟันจะล้มมีมากมั้ย เพราะไม่อยากจัดใหม่อีก เราควรทำอย่างไรดี เกี่ยวมั้ยว่าเราจ่ายตังครบแล้ว หมอจึงไม่อยากทำให้เราต่อ เราควรบอกหมองัยดี แบบไม่ให้หมอรู้สึกไม่ดีกับเรา ใครรู้บ้าง รบกวนช่วยตอบทีนะคะ เพราะเป็นกังวลมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่