ตากุ้งยิงไม่ยุบซักที ช่วยผมทีครับ

กระทู้คำถาม
คือว่าก่อนหน้านี้ผมมีอาการคันตา  และแสบตาจึงไปหาหมอ  หมอก็บอกว่าเป็นตากุ้งยิงให้ยาผมมาทาน
แล้วผมก็ลองหาข้อมูลจากอินเตอร์เน็ต  มีคนบอกไว้ว่าให้ใช้น้ำอุ่นประคบแล้วจะหายไวขึ้น
จากนั้นผมก็เริ่มกินยาตามที่หมอให้และใช้น้ำอุ่นประคบตา  แต่พอกินไปได้ซักพักอาการที่ปวดบริเวณตา  กับคันตาลดลง
แต่ว่ามันกลับกล้ายๆ สิวหัวช้างอะ  มาโผล่บริเวณใต้ตา  แต่ไม่เจ็บ ไม่ปวดเลย  มีคันบ้างบางครั้ง  แต่ไม่บ่อยนะครับ
ซึ่งมันขึ้นมาหลายวันไม่หายซักทีผมจึงตัดสินใจไปหาหมออีกรอบ  คราวนี้หมอบอกว่าอาการตากุ้งยิงหายไปแล้ว
แต่ไอ่ที่บวมใต้ตาอะยังไม่ทราบสาเหตุเลย  

ผมจึงตัดสินใจไปหาหมออีกคนหนึ่ง  คราวนี้ไปหมอว่าเป็นตาอักเสบ  ให้ยามาทานกับยามาหยอดตา  ซึ่งตอนนี้มันก็ยุบลงบ้างแล้ว
แต่ยังไม่หายสนิทเลย  ผมเป็นมาเกือบเดือนแล้วอะ  ยังไม่หายเลยเครียดมากครับ  อาการตอนนี้มันก็ยังบวมอยู่แต่ไม่เจ็บ  ไม่ปวดเลย  
มีคันบ้างแต่ไม่บ่อย  ใครพอจะมีวิธีที่ทำให้มันหายเร็วๆบ้าง  แนะนำผมทีนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่