ขอเชิญ มีตติ้งร่วมกัน ถวายพระไตรปิฎก วัดอัมพุวราราม ปทุมธานี เสาร์ ที่ 2 พ.ย. 56 ครับ

กระทู้สนทนา
ขอเชิญ มีตติ้งร่วมกัน ถวายพระไตรปิฎก วัดอัมพุวราราม ต.บ้านงิ้ว อ. สามโคก จ.ปทุมธานี
วันเสาร์ที่ 2 พ.ย. 2556  นัดพบกัน ประมาณ 9.00 น.ครับ และร่วมกันถวายประมาณ 10.00 น.ครับ

วัดอัมพุวราราม  ตั้งอยู่ เลขที่ 1 หมู่ที่ 5 ต.บ้านงิ้ว อ.สามโคก จ.ปทุมธานี สังกัดคณะสงฆ์มหานิกาย มีเนื้อที่ 9 ไร่ 2 งาน 3 วา  วัดอยู่ริม แม่น้ำเจ้าพระยา

วัดมีอายุสองร้อยกว่าปีแล้ว โดย สร้างขึ้นในสมัย สมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลก รัชกาลที่ 1 เป็นวัดของทหารชาวรามัญที่มาช่วยรบในสมัยสงคราม 9 ทัพ  ที่วัดตอนนี้มีพระสงฆ์ประมาณ สามสิบรูป มีการเรียนการสอน มีการบรรยายธรรม ปฏิบัติธรรม มากมาย ท่านเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน คือ พระครูปลัดสมชาย กิตติสาโร  

วัดมีพระไตรปิฎก เก่า เป็นภาษามอญ  ดังนั้น  ครั้งนี้ พวกเราจะถวายท่านทั้งสองแบบ คือ แบบ มจร 45 เล่ม และมมก 91 เล่มเลยนะครับ  ขอเชิญเพื่อนๆ ทุกท่านร่วมกันไปถวายพระไตรปิฎก ได้ด้วยการไปเจอกันที่วัดเลยนะครับ จากนั้น จะพยายาม หาที่รับประทานอาหารด้วยกัน เป็นมีตติ้งเล็กๆ ครับ

ขอเชิญเตรียมตัว เตรียมเวลาให้พร้อมครับ ท่านใดว่าง เรามาร่วมบุญกันนะครับ
ผมจะนำหนังสือธรรมะ และวัตถุมงคลจำนวนมากไปฝากเพื่อนๆ ด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่