เกี่ยวกับการ Stroke ตัวอักษรใน illustratorครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
อย่างในคลิบมันสามารถกำหนดให้ stroke อยุ่นอกตัวอักษรได้
แต่ผมทำไม่ได้อะครับ มันไม่สามารถกดได้

แต่ถ้าผมใช้ rectangle tool สร้างกรอบขึ้นมามันกลับกำหนดได้ให้มัน stroke นอกรอบ

เลยงงอะครับว่าทำไมมันไม่ได้ ผมลองทำอีกวิธีคือใช้คำสั่ง object>path>outlinestroke ก็ยังไม่ได้
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ต้องสั่ง create outline ฟอนต์ก่อนครับ
อย่างในคลิปตัวอย่างเขาก็เป็น path ไม่ใช่ฟอนต์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่