ปัญหา note 3 เครื่องร้อน + แบ็ตหมดไว กับเส้นผมบังภูเขาสำหรับใครบางคน

เห็นว่ามีหลังไมค์มาถามผมเยอะว่าเครื่องร้อนไหมเป็นส่วนใหญ่ ซึ่งก็มาจากกระทู้รีวิว note 3 ที่ผมลงไว้
กระทู้นี้ http://pantip.com/topic/31028403

ซึ่งส่วนใหญ่ต้องบอกเลยว่าปัญหาที่พบมาจาก user บางคนจริงๆครับ ฟังชั่นเขามีเท่าไหร่ก็เปิดหมด ไม่เว้นแม้แต่ GPS อยากให้สำรวจเครื่องของทุกท่านนิดนึงก่อนจะตั้งกระทู้หรือถามเข้ามาหลังไมค์ เพราะผมเองก็เป็นแค่ user คนนึงที่ใช้งานตามปกติไม่พบปัญหาอะไรนอกจากวันนี้ที่เจอปัญหาเขียนไทยแปลเป็นตัวพิมพ์ไม่ได้ ซึ่งตอนนี้กลายเป็นปัญหาไปทั่วโลกแล้วแต่คาดว่า ss คงจะออกมาอัพเดท fw ในไม่ช้านี้

สำหรับเครื่องผมตั้งแต่การเปิดใช้งานแค่ตามนี้ครับ เวลาใช้งานอะไรถึงจะเปิดอย่าง gps ไม่จำเป็นเลยครับที่จะต้องไปเปิดตลอด ตัวนี้ทำให้กินทั้งแบ็ตและทำให้เครื่องร้อนอีกด้วย ถ้าเช็คล้วว่า gps ไม่ได้เปิดแน่นอน ก็ส่งเคลมเครื่องไปเถอะครับ

ต่อมาเป็นเทคนิคการประหยัดแบ็ตนะครับเอาไปใช้กันได้ครับ

การใช้งานตรวจจับปากกาครับในขณะที่ปากกาอยู่กับเครื่องติ้กถูกซะเลย

ต่อมาก็เป็นเมนูการตั้งโหมดหน้าจอให้พอดีครับตามที่ขีดแดงๆไว้ติ้กถูกซะ รวมทั้งเวลาหมดหน้าจอด้วยครับตั้งไว้แค่ 15 วินาทีก็พอแล้ว

สุดท้ายเรื่องแสงสว่างปรับแค่นี้ก็พอแล้วครับ ไม่ต้องตั้งออโต้ เอาไว้กดถูกตรงตั้งออโต้เวลาไปในที่แจ้งจนเรามองหน้าหน้าจอไม่เห็นก็พอแล้วครับ พอกลับที่ร่มค่อยติ้กถูกออกไปจากออโต้มันก็จะกลับมาที่ค่าเดิมที่เราตั้งไว้

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่