รบกวนช่วยดูใบหุ้นบริษัทนี้ให้หน่อยครับ เป็นของคุณยาย เพิ่งค้นเจอครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ เป็นกระทู้แรกที่ผมตั้งในห้องสินทรเลย พอดีคุณแม่ไปค้นเอกสารเก่าๆ เจอใบหุ้นกับใบกองทุนหลายใบ แต่มีใบหุ้นอันนี้ที่ผมสงสัยว่าจะดำเนินการต่อไปยังไงดี

เป็นใบหุ้นบริษัท การแพทย์ สยาม จำกัด ซึ่งปัจจุบันคือ รพ.เปาโล โชคชัยสี่ เป็นชื่อคุณยายของผมซึ่งเสียชีวิตแล้ว ใบหุ้นมีทั้งหมดสองใบตามที่แนบมาดังนี้ครับ

- 1 มิ.ย. 37 ใบหุ้นเลขที่ 10xx จำนวน 1200 หุ้น ระบุหมายเลขหุ้น

- 30 ธ.ค. 38 ใบหุ้นเลขที่ 21xx จำนวน 240 หุ้น ไม่ได้ระบุหมายเลขหุ้น ทุนจดทะเบียนในใบนี้ก็เพิ่มขึ้นด้วย

เรื่องคุณยายที่เสียชีวิตแล้วไม่น่าจะเป็นปัญหาเพราะคุณตายังมีชีวิตอยู่ เป็นผู้จัดการมรดกครับ

ปัญหาคือผมสงสัยว่าควรจะทำอย่างไรกับใบหุ้นบริษัทนี้ครับ เพราะปัจจุบันโรงพยาบาลนี้ได้มาอยู่ในเครือ รพ.เปาโล ไปแล้ว รวมถึงมูลค่าหุ้นในปัจจุบันด้วยครับว่าจะเป็นเท่าไหร่ ไม่ทราบว่าจะหาข้อมูลได้จากไหนครับ

ขอบคุณครับ

ยิ้ม

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่