แหวนแต่งงานชาย ทำไมเลือกยากจัง

วันนี้ต้องขอรบกวนเพือนๆ ชาวพันทิพ หน่อยนะคะ พอดีเรากับแฟนมีแพลนจะแต่งงานกันกลางปีหน้า
ตอนนี้ก็เลยมาหาเลือกแบบแหวนให้ฝ่ายชายค่ะ (แหวนของเรามีแล้วเพราะหมั้นกันไว้นานแล้วจ้า)
ทีนี้ก็มีงบอยู่ที่ 35,000 บาทค่ะ ตอนแรกตั้งไว้ 30,000 บาท แต่แฟนนิ้วใหญ่มากๆ เบอร์ประมาณ 71.5
ทุกร้านยืนยันและนอนยันว่า งบ 30,000 นั้นไม่สามารถได้ทั้งทองและเพชร ในไซส์ขนาดนี้
แฟนเราเค้าก็ลังเลค่ะ เลือกไม่ถูกว่าจะเอาทองรูปพรรณดีไหม เพราะไม่เกินงบแน่ๆ อันนี้
หรือจะเอาแหวนเพชรซึ่งเป็นทอง 90 พอดีได้ร้านเพื่อนน่ะค่ะ เลยได้ราคาถูก เดี๋ยวจะเปรียบเทียบให้ดูนะคะ

แหวนเพชร : ทอง 90 น้ำหนัก 1 บาท ประกอบด้วยเพรชน้ำ 97-98 ขนาด 3 ตังค์ 4 เม็ด และขนาด 2 ตังค์ 16 เม็ด
อันนี้ได้ในราคา 35,000 บาทเลยนะคะ

แหวนทอง : สั่งทำค่ะ น้ำหนัก 1 บาท 1 สลึง ทอง 96.5% รวมค่าสั่งทำแล้วไม่เกิน 30,000 แน่ๆ

ปล.ตัวเลือกนี้เรามองว่าแหวนแต่งงานถ้าเป็นทอง 90 จะทนกว่ามั้ย และสวยงามด้วย

ปล2. แฟนเราลังเลว่า ถ้าเอาเป็นทองรูปพรรณเราจะไม่เสียเปรียบหรือป่าวได้ทอง 96.5% เค้าคิดเผื่อว่าอนาคตถ้าเกิดมีเรื่องเดือดร้อน
แหวนวงนี้อาจจะช่วยได้ แต่เหมือนเค้าก็อยากได้แหวนเพรชนะคะ

เราสับสนอ่ะ อยากได้แหวนที่แฟนพอใจที่สุด เพื่อนๆ ว่ายังไงดีคะ ไม่เอาไม่พูดไม่เอาไม่พูด
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
แหวนแต่งงานให้นึกถึงเรื่องความทนทานนะคะ
เพราะแหวนแต่งงานเขาจะใส่กันใว้ตลอดจนตายจากกันไปหรือใส่จนเลิกกัน

ไม่ได้นึกไปถึงว่าเผื่อขายจะได้ไม่ขาดทุน

ทองคำของไทย99.99% จะอ่อนบิดเบี้ยวได้ง่าย
ฉะนั้นน่าจะซื้อทอง 18 K ที่ทนทานไม่บิดเขี้ยวหักงอ

และแหวนแต่งงานฝ่ายชายไม่น่าจะมีเพชรพลอย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่