จ๊ากกก...ม่ามาคุณ เพ้นท์ชามละ 120 บาท ..ไหงแกงผักกาดน๊อยของผมชามโต ๆ แค่ชามละ 15 บาทเอง...คราบบ

กระทู้สนทนา
http://pantip.com/topic/31022038

เห็นแล้วเน่ยยยย
ชวนมาอยู่ลำปางนะครับ
ยังหาอะไรกินง่าย ๆ ในพิกัด 20-50 บาทแบบอิ่มทั้งบ้าน

ช่วงวันหยุดมีโอกาสไปเดินตลาดบ้าง
เลยลองซื้อของมาทำกินเล่นครับ

ผักกาดกองนึง 5 บาท
กระดูกหมู 10 บาท
แค่นี้ครับ วัตถุดิบมีพริดแห้งอีกห้าเม็ด เกลือช้อนชานึง กระเทียมสามกลีบ หอมแดงหัวนึง อิอิ ....เอามาแกงซดน้ำ ล๊ามมมม...ลำ

เดินกลับออกมา เจอปลา 2 ตกใจครับ สามตัว 10 บาท
บร่ะ....ถูกหยังล้ำเหลือ
เลยจัดมาทดสอบหน่อย

อืมมม..นะชีวิตตูทำไมมันอยู่ง่ายกินง่ายแบบนี้

ผมว่าเคสค่าครองชีพผมว่ามันอยู่ที่คนนะครับ
อยู่ที่วืถีของแต่ละท่าน
อยู่ที่ข้อจำกัดของการดำรงชีพ

ลองค้นหาสิ่งที่เหมาะสิ่งที่ดีกับเรา
ปรับตัวครับ.....
มนุษย์เราต้องปรับตัว  เราเป็นเผ่าพันธ์ที่มีการปรับตัว วิวัฒนาการสูงสุดในโลกแล้ว   เผ่าพันธ์เราถึงอยู่ครองโลกถึงทุกวันนี้
กระแสค่าครองชีพสูงน่ะปั่นไปเหอะ
มันเฉย ๆ มากกว่านะ  ตราบใดที่ภาคเศรษฐกิจดี งานดี เงินดี รายได้สูง
ข้าวของมันจะแพงมาบ้าง  มันก็รับได้  และอยู่ที่ตัวเรานี่แหละครับ

ฝากถึงนู๋ ๆ หลิ่มศรีครับว่า...การแหกปากป่าวร้อง มันไม่ได้ช่วยอะไร.....ชัดนะนู๋


แง๊...ใครอย่ามาว่าผมแย่งแมวกินนะ  ก่อผมชอบของผมแบบนี้ ปลา 2 ทอดกรอบกินมันทั้งหัว
ก้างที่เหลือ  ยังเอาไปทอดให้กรอบกินได้อีก 555++

( เทียบขนาดให้นะ ปลา 2 สามตัว 10 บาทไซด์นี้นะ   ที่นี่  ลำปาง )
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่