จะว่าผมแปลกไหม ผมว่า "After Earth" ที่หลายคน บ่น ห่วย เบื่อ แต่ผมกลับสนุก

ตามหัวกระทุ้ครับ

ส่วนตัวชอบมากๆเลยนะ
คือโหลดมาดุอยากพิสูจณ์ความห่วย

เหน miniHD 720pชัดแจ่มซับไทยออกมาแล้วก้มา ลองกันหน่อย

ผิดคาดมาก!!
หนังสนุกมากๆนะ ดูแบบพ่อลุกผุกพัน กันดี
ส่วนตัวให้ 8/10 เลยนะ หักไปสอง ที่บางที เจเด้น เล่นแข็งไป
ไม่มีง่วง หาว นอนดูเผลินเลย ตื่นเต้นด้วยซ้ำ

เหมือนดุอนาคตโลก ไม่ต้อง ล้ำเวอรเหมือน สตารวอ สตารเทรค

ถึงแม้ยานในหนังนี่ แอบคิดถึงเอนเทอรไพส ขนาด 1/10

โดยรวมผมให้ สนุก ผิดคาด ว่าบรรดา critics ต่างๆบ่นกัน
แอคชั่นพองามถึงจะไม่มาก แต่ดุ เปนหนัง แอดเวนเจอร์ ดี (มีกลิ่น Lost มากถ้าใครชอบ Lost คงได้กลิ่นมาเหมือนกัน)

เอ๊ะ! หรือเราแปลกอยุ่คนเดียว
คนอื่นว่าไงกันบ้างครับ

ปล.แอบอยากให้มีภาคต่อด้วยซ้ำ ไม่ได้อวยนะ แต่แอบชอบจริงๆ
และอีกอย่าง เทียบ กับ oblivion ผมก้ให้ After Earth สนุกกว่าเยอะ
เรื่องนั้นนี่ดุไปแทบหลับ ถ้าไม่มีแก้ปมตอนหลัง นี่ผมหลับจริงๆ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ผมก็ว่ามันไม่ได้แย่อะไรเลย สนุกดี แค่อยากให้มันมีอะไรมากกว่านี้หน่อยผมว่าน่าจะผจญภัยแล้วก็จิกกัดมนุษย์ได้อีก น่าจะเล่นประเด็นทำร้ายบ้านเกิดอะไรแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่