[CR] "Momiji Moment in Kyoto" - แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวชมใบไม้เปลี่ยนสีใน Kyoto พร้อมวิธีการเดินทาง และข้อมูลต่างๆ

กระทู้รีวิว
อีกไม่กี่เดือนจะถึงช่วงฤดูใบไม้ร่วงที่ประเทศญี่ปุ่น ผมเชื่อว่าคงมีหลายๆ คน กำลังวางแผนจะไปเที่ยวชมใบไม้เปลี่ยนสีสวยๆ กันแล้วใช่มั๊ยล่ะครับ
สำหรับจุดหมายหลักผมเชื่อว่าจะต้องมีชื่อเมืองเกียวโตอยู่ในลิสส์อันดับต้นๆ ของหลายคนแน่นอน เพราะว่าเกียวโตนอกจากจะเป็นเมืองเก่าที่น่าเที่ยวทุกฤดูอยู่แล้ว ในช่วงใบไม้เปลี่ยนสียิ่งทำให้เมืองๆ นี้ สวยงามราวกับเดินไปในความฝันกันเลยล่ะครับ

รีวิวนี้ผมไม่ได้นำเสนอเนื้อหาการท่องเที่ยวของผมที่ได้ไปมาตั้งแต่ปลายปี 2011 นะครับ จะเน้นไปในทางแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวในเมืองเกียวโต อาทิ การเดินทาง ค่าเข้าชม ความสวยงามของสถานที่แต่ละแห่งที่คงคุ้นเคยกันบ้างแล้ว เพื่อให้คนที่กำลังวางแผนไปเที่ยวชมใบไม้เปลี่ยนสีที่เมืองนี้ได้รู้ที่ตั้งคร่าวๆ ของสถานที่ท่องเที่ยว แล้วสามารถนำไปใช้วางแผนการเที่ยวของตัวเองได้ดีมากยิ่งขึ้นครับ

* ใบไม้แดงของสถานที่ต่างๆ ในกระทู้นี้เกิดขึ้นช่วงสัปดาห์สุดท้ายของเดือนพฤศจิกายนครับ *

ชื่อสินค้า:   Kyoto
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่