มีคำถามอยากจะถามคนที่เคยดูเรื่อง school day ครับผม

พอดีผมได้ดูเรื่องนี้ไปแล้วหลายรอบ ปวดตับ จิตตก ไปก็หลายครั้ง แต่ผมว่าเรื่องนี้ก็เป็นการ์ตูน
ที่สนุกดีนะครับ สะท้อนความเป็นจริงหลายอย่างในสังคมตอนนี้ได้ดี
แต่ติดตรงที่ว่า ทำไมไม่ได้ LC สักทีครับ เอาจริงๆผมว่าเนื้อเรื่องก็อาจจะดูหนักไปหน่อยก็จริง
แต่ผมว่า ในเมื่อเรื่องฮอร์โมน ยังฉายในไทยได้ เรื่องนี้ก็น่าจะมีโอกาสได้ LC ในไทยได้เหมือนกัน
(ถ้าเป็นเรื่องของพี่น้องผมขาวนั้น ผมว่าโอกาสไม่มีแน่นอน) อันนั้นเขาแรงจริง

ก็เลยอยากถามว่า
เคยมีค่ายไหนคิดจะนำเรื่องนี้เข้ามาไหมครับ (ถ้ามีทำไมถึงไม่ได้) หรือเป็นการ์ตูนที่เก่าเกินไป
แล้วก็อยากถามท่านที่เคยดูแล้ว ว่าอยากให้เรื่องนี้ LC ไหมครับ

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่