รองเท้าใส่ไปงานส้นสูงเกินไป เราสามารถเอาไปให้ช่างตัดออกได้ไหมคะ จะเสียทรงไหม?

กระทู้คำถาม
ซื้อรองเท้าส้นสูงมาใช้งานค่ะ ทีนี้ส้นแหลม สูง มาก จะซื้อเตี้ย ๆ ก็ทรงไม่สวย
ใส่แล้วมันสูงมากเกินไป เราเองตัวสูงอยู่แล้วด้วยใส่สูงอีก 4 นิ้วกลายเป็นยักษ์เลย
เคยคิดว่าถ้าเอาไปจ้างร้านรองเท้าตัดส้นออกจะทำได้หรือเปล่า แล้วพื้นด้านหน้าที่
เสริมรองเท้ามา ตัดออกแล้วมันจะเสียทรงรองเท้าหรือเปล่า ใครเคยมีประสบการณ์
เอารองเท้าไปตัดส้นออกแนะนำหน่อยค่ะ ตอนนี้กลายเป็นว่ารองเท้าสูงเราเดินไม่ถนัด
เดินได้แป๊บเดียวก็ปวดขาปวดเข่าแล้ว อ้อ...อย่าบอกให้ซื้อส้นเตี้ยนะคะ เพราะอย่างที่บอก
บางทีส้นเตี้ยรองเท้าก็ไม่สวยถูกใจ ที่สำคัญ รองเท้าสมัยนี้ส้นสูงมาก ๆ ทุกคู่เลย หาส้นเตี้ยแต่สวยยากมาก
รบกวนแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่