พึ่งดู shawshank redemption จบครับ มีคำถามครับ

1.เรื่องชอว์แชรงค์ สร้างจากเรื่องจริงหรือเปล่าครับ
2.ในปี 1994 ที่ฉายเรื่องนี้นั้น เคยมีคนบอกว่า พระเอกเรื่องนี้ มีหน้าตาในบางมุมคล้ายกับ ทอม แฮงค์ บ้างหรือเปล่าครับ  แล้วเคยมีคนเคยคิดว่า ถ้าเอาทอม แฮงค์ มาเล่น จะเป็นอย่างไรบ้าง
3. เรื่องนี้ได้รับรางวัลอะไรบ้างครับ
4. พระเอกเรื่องนี้ ปัจจุบัน มีผลงานไหนน่าติดตาม หรือรับชมบ้างครับ
5. เรื่องนี้เคยมีการจัดอับดับในด้านไดบ้างครับ แล้วถ้าเคย  หนังเรื่องนี้อยู่ในอันดับไหนครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่