วิศวอุตสาหการ บางมดกับลาดกระบังที่ไหนดีคะ

คืออยากสอบถามพี่ๆ ลุงป้าน้าอาทุกท่านน่ะค่ะ ว่าที่ไหนที่วิศวอุตสาหการเครดิตดีกว่ากันคะ
ไม่ได้ต้องการให้มีประเด็นเรื่องสถาบันนะคะ เพราะโดยส่วนตัวแล้วอยากเป็นลูกพระจอม และก็ไม่ได้ต้องการเปรียเทียบ
ว่าวิศวะที่ไหนเจ๋งกว่ากัน แต่อยากสอบถามว่าในสายตาของคนที่จบวิศวะด้านนี้ เครดิตที่ไหนดีกว่า หรือ connection ดีกว่า
ข้อย้ำว่าเฉพาะวิศวะด้านนี้ เพราะเอาแบบไม่โลกสวยนะคะว่าตอนทำงานสถาบันที่จบก็เป็นส่วนหนึ่งในการพิจารณา
แต่ถ้าจะให้เลือกเพราะความสะดวก บอกเลยค่ะว่าทั้งสองที่ลำบากพอกัน เพราะบ้านอยู่รังสิต แต่ถ้าคนไหนคิดว่าเอาให้ติดซักที่ก่อนไหม
ค่อยมาคิด คือในส่วนลาดกระบังนี่ติดโควต้าเหลือสัมภาษณ์ค่ะ ส่วนบางมดจะสอบอีกไม่กี่วันนี้แล้ว แต่ก็จะพยายามอย่างเต็มที่ค่ะ
ที่มาถามก่อนเพราะว่าโควต้าของลาดกระบังเป็นแบบได้แล้วห้ามสละสิทธิ์ ก็เลยมาสอบถามเพื่อการตัดสินใจไว้ก่อน

และสุดท้ายอยากถามอีกประเด็นค่ะ คือโควต้าของลาดกระบังที่ได้เป็นโควต้าช้างเผือก ที่สัมภาษณ์อย่างเดียว
อยากทราบว่าจะมีโอกาสติดสูงไหมคะ เกรดอยู่ที่ 3.83 ติดมาเป็นอันดับสองของโรงเรียนนะค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ สำหรับคำตอบถือซะว่ามาชี้แนะแนวทางอนาคตให้ลูกหลานคนหนึ่งก็ได่ค่ะ
ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่