รบกวนเซียนภูเก็ตค่ะ ไปพัก 2 คืน จะเดินทางยังไงและพักที่กะตะหรือกะรนดีคะ

สวัสดีค่ะ เป็นมือใหม่ในพันธ์ทิพย์นะคะ จะไปพักที่ภูเก็ตหลังจากกลับจากสิมิลัน+ตาชัย ยิ้ม จะพักที่ภูเก็ต 2 คืน ตัวเองไม่เคยไปเที่ยวเลย เลยไม่รูปว่าจะนอนหาดไหนดี แต่ตั้งใจแล้วว่าจะไม่นอนป่าตองเพราะอยากไปแนวพักผ่อนมากกว่า pure night life เลยจะไปที่กะตะ หรือ กะรน ค่ะ รบกวนเซียนภูเก็ตแนะนำทีว่านอนหาดไหนดีระหว่างสองหาดนี้ อยากได้แบบ หาดเล่นน้ำได้ ไม่วุ่นวายมาก มีร้านอาหาร มีที่นั่งจิบเบียร์เย็นๆ และสามารถเดินทางไปชมหาดใกล้และจุดชมวิวสามหาด และแหลมพรหมเทพได้ค่ะ หรือถ้ามีหาดอื่นแนะนำก็บอกได้เลยนะคะ ยิ้ม และการเดินทางจากเขาหลักเดินทางแบบไหนสะดวกสุดคะ ยิ้ม และถ้าไปเที่ยวมาแล้วจะมาแชร์รูปสวยๆให้ชมกันนะคะ

ปล. รูปที่แนบมาไม่ใช่ภูเก็ตนะคะ ถ่ายที่กระบี่ แต่คิดถึงทะเลมากๆเลยขอแชร์ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
หาดกะตะ จะใกล้จุดชมวิวมากกว่าค่ะ  ทั้งจุดชมวิว สามหาด และแหลมพรหมเทพ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่