นักกีฬาที่สามารถเล่นกีฬาได้หลายอย่าง

กระทู้สนทนา
ผมมาคิดเล่นๆ จากตัวผมเอง ผมเป็นักกีฬาที่สามารถเล่นกีฬาได้หลายอย่าง

ตอนเรียนประถมอยู่ที่ระยอง เล่นทั้งปิงปองและฟุตบอล มาเรียนม.ต้นที่กทม. เล่นฟุตบอล แบดมินตัน และวอลเล่ย์

กลับไปเรียนม.ปลายที่ระยอง เล่นบาสทีมโรงเรียนได้แชมป์ กีฬาจังหวัดด้วย แต่บางทีก็ไปตีแบดด้วย  ตอนมีกีฬาสี ผมเล่นฟุตบอล, บาส และวอลเล่ย์บอล (ได้เหรียญ ทั้งสามประเภท)

มาเรียนราม เคยไปเข้าชมรมซอฟท์บอลอยู่พักนึง แต่ไม่ได้ต่อเพราะ ไปทำกิจกรรมตัวอื่นมากกว่า

เคยตีเทนนิสกับ เล่นกอล์ฟ (ไม่ได้ออกรอบ) โยนโบว์ลิ่ง บ้าง

ถ้ามีการแข่งขันกีฬาแบบเป็ด หมายถึง คนนึง ต้องลงแข่ง ทุกประเภท เก็บคะแนน ใครได้คะแนนสูงสุด เรียกว่า เป็นKing of sportน่าจะได้

น่าจะสนุกนะ

มีคนมาคอมเม้นท์ เลยแก้ซะหน่อย ออกรอบ ออกรอบ มือใหม่ มือใหม่ ฮา
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่