ที่บริษัทให้ค่า toeic กันเท่าไหร่บ้างครับ

ที่บริษัทได้ปรับเปลี่ยนโครงสร้างมาพักใหญ่ๆ แล้ว
ก็ต้องการคนที่มีความรู้ด้านภาษาเพิ่มขึ้น โดยจะใช้คะแนน toeic เป็นตัววัดก่อน

กำหนดเบื้องต้นไว้ที่ 600 คะแนนขึ้นไป
แต่ก็จะดูตอนสัมภาษณ์อีกทีครับ (พี่ที่เก่งภาษาจะลงมาสัมภาษณ์ร่วมกับ hr ด้วย)

ตอนนี้เลยคุยๆ กันอยู่ ว่าตรงนี้จะให้ค่า toeic เท่าไหร่ดี
เรทเดียวกันหมด คือไม่ว่าจะได้คะแนนเท่าไหร่ก็ตาม ก็ได้ค่า toeic เท่ากันหมด
หรือให้กันตามระดับคะแนนดี คะแนนเยอะก็ได้เยอะ
ไอ่ครั้นจะไม่ให้ก็สงสารครับ เพราะที่นี่ฐานเงินเดือนน้อยมาก (555)

ไม่ทราบว่าที่บริษัทให้เท่าไหร่กันบ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่