[CR] cr กินๆเที่ยวๆ จ.อุทัยธานี

กระทู้รีวิว
ออกตัวก่อนเลยรูปไม่ค่อยสวย บรรยายไม่เก่ง รีวิวนี้ออกแนวเที่ยวมากกว่ากินอีกครับ 555 แต่ขอแทกแค่ห้องก้นครัวตอบแทนเพื่อนๆจากกระทู้นี้  http://pantip.com/topic/30911557 ปกติไม่จะลงแต่บล็อกไม่ค่อยมารีวิวเท่าไหร หากข้อมูลผิดพลาดประการใดทักท้วงได้เลยครับ หรือจะแจมรูป แนะนำร้านเพิ่มเติมสถานที่เที่ยวเมืองอุทัยก็ยินดี จะได้เป็นข้อมูลให้กับเพื่อนๆในห้องก้นครัวต่อไป

ชาวอุทัยเข้ามาแนะนำได้เลยนะครับ

ออกเดินทางประมาณเจ็ดโมงเช้าเช้าเติมพลังที่ร้านแกงใต้สงขลาเลยปากเกร็ดมาหน่อยครับ ร้านจะอยู่ทางซ้ายมือติดถนน คนกินกันเยอะเหมือนกัน ผมก็เคยกินครั้งแรก

สั่งราดข้าว 2 อย่าง

มีผัดเนื้อ-กุนเชียง อีกจานผัดสะตอกับปลาย่าง แล้วก็ขนมจีนน้ำยา สั่งต้มปลาหมึกยัดไส้มาซดแก้ติดคอ (ถ้วยนี้ชอบครับ) แถมผักมาให้อีกถาดพร้อมน้ำพริกตามสไตล์ร้านอาหารปักษ์ใต้ รสชาติเข้มข้น ไม่ถึงกับเผ็ดมากใครผ่านลองแวะชิมกันได้ครับ

ชื่อสินค้า:   ร้านอาหารใน จ.อุทัย
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่