ประเพณีทางฝ่ายเจ้าสาว"แถม"เงินสินสอดกลับมาให้ฝ่ายชาย

กระทู้คำถาม
เมื่อก่อนผมคิดว่าทางฝ่ายเจ้าบ่าวต้องหาเงินค่าสินสอดมาให้ตามที่ทาง
ฝ่ายหญิงเรียกร้อง.      แต่หลายปีที่ผ่านมาผมได้เห็น ว่าทางฝ่ายเจ้าสาว
แถมเงินกลับไปให้ทางฝ่ายเจ้าบ่าว.      เช่นฝ่ายหญิงเรียกค่าสินสอด
10ล้าน.  ฝ่ายชายก็เตรียมมา10ล้าน.  ฝ่ายเจ้าสาวรับไว้แล้วคืนให้  แล้วแถมกลับไปอีก
10ล้าน.        ไม่ทราบว่าธรรมเนียมนี้นิยมกันมากมั๊ยครับ.     ใครมีประสพการณ์
ลองมาเล่าสู่กันฟังนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่