สามารถบอกจำนวนหลังจุดทศนิยม 2 หลัก ของหุ้น ก่อนตลาดปิด 1 ชม. ได้จริงเหรอครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับทุกคน ผมมีคำถามขอรบกวนถามหน่อยนะครับว่า "มีวิธีคำนวณเพื่อบอกถึงจุดทศนิยม 2 หลักของหุ้นก่อนตลาดปิดได้ 1 ชม. จริงๆเหรอครับ"   ส่วนตัวนั้น ผมไม่เชื่อว่ามีการคำนวณได้ แต่ญาติผมบอกว่า น่าจะมี (ญาติผมเค้าเป็นคนรับ)  เช่น หุ้น ปิดตลาดที่ 1234.56  แต่ก่อนตลาดปิด สัก 1 ชม. มักจะมีคนแห่มาซื้อ เลขช่วง 50-60 งี้ มากเป็นพิเศษทุกที สุดท้ายเจ๊งคับ ก็เลยชักไม่แน่ใจว่า "หรือว่ามันจะมีวิธีคำณวณจริงๆหว่า"
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่