อยากทราบว่า ถ้ามอเตอร์ไซค์ทำผู้โดยสารบาดเจ็บ แล้วคู่กรณีบังคับให้เซ็นยอมความ เพราะกลัวประกอบอาชีพไม่ได้ จริงหรือเปล่าคะ

ได้ยินมาคะ ว่ามอไซค์หมู่บ้านเรา ทำป้าคนนึงตกมอเตอร์ไซค์ หัวกระแทกพื้น ต้องเข้าโรงพยาบาล เบิกจ่ายจาก พรบ ของคู่กรณี คือ มอเตอร์ไซค์รับจ้าง เอกสารที่ใช้ครบถ้วน ซึ่งหนึ่งในนั้น มีใบแจ้งความว่าเกิดอุบัติเหตุ ทำให้ป้าคนนี้บาดเจ็บ

แล้วได้ยินจากญาติป้าคนนี้แหละ ว่าคู่กรณีต้องการให้ป้าเขา ไปเซ้นยอมความให้เขา ป้าบอกว่า เขาไม่เอาความ ไม่อยากไปโรงพัก
อีกวัน คู่กรณีคนนี้ มาบอกว่าป้า พรบ มาตรวจสอบแล้ว และต้องการให้ป้าเซ็น เพราะถ้าป้าไม่ไปเซ็นที่โรงพัก ทำให้เขาประกอบอาชีพขับมอเตอร์ไซค์รับจ้างไม่ได้ ซึ่งเราเองก็ฟังทะแหม่งๆนะ

อยากทราบว่า มีแบบนี้จริงหรือเปล่า ถ้าไม่เซ็นที่โรงพัก ทำให้เราประกอบอาชีพมอเตอร์ไซค์รับจ้างไม่ได้
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่