วิธีถนอมขนตาปลอม

ขนตาปลอม บางคนอาจจะคิดว่าเป็นของที่ใช้ครั้งเดียวทิ้ง เพราะมันหาง่าย หรือเพราะว่ามันราคาไม่แพง ..แต่ถ้าบางอันเกิดเป็นขนตาอันโปรดของเราขึ้นมา หรือว่าเป็นขนตาเทพๆ ส่งตรงจากนอกแล้วไม่อยากทิ้งหลังเลิกใช้เพราะเสียดาย อย่างเราตอนนี้ถึงแม้ปกติจะใช้ขนตาถูกๆ แต่ก็มีบางอันอย่างของ Ayumi ที่ราคาสองร้อยก็มีค่ะ วันนี้เราเอาวิธีถนอม โดยการทำความสะอาดขนตาปลอมมาฝากค่ะ เพราะอย่างน้อยก็จะยืดอายุการใช้งานของขนตาไปได้ 2-3 ครั้งเลยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่