ใครเคยแท้งแล้วขูดมดลูกบ้าง หลังจากนั้นต้องใช้เวลากี่เดือนถึงเริ่มปล่อยมีน้องได้ค่ะ

กระทู้คำถาม
เพิ่งตั้งกระทู้เป็นครั้งแรกนะค่ะ ใช้คำผิดถูกยังไงขออภัยไว้ด้วยนะค่ะ^^
เราเพิ่งแท้งได้เดือนกว่า อายุครรภ์ 6 สัปดาห์ เราควรเว้นระยะสักกี่เดือนดีค่ะ ถึงเริ่มปล่อยมีน้องได้
ควรดูแลหรือกินยาบำรุงอะไรดีค่ะ ที่บำรุงร่างกายก่อนวางแผนตั้งครรภ์ บอกตรงๆว่าเคยแท้งมาครั้งนึงแล้วเสียใจมากๆไม่อยากแท้งซ้ำสอง
ใครมีวิธีหรือเคยมีประสบการณ์เหมือนกัน รบกวนแชร์เรื่องราวให้ได้ทราบบ้างนะค่ะ
เรา อายุ 27 ปีค่ะ แต่งงานมีครอบครัว และพร้อมทุกอย่างแล้ว ขาดสิ่งเดียวที่มาเติมเต็มคือลูก เศร้า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่