fender american std( made in USA) กับ fender std (made in mexcico)

*fender american std 2012ราคาปัจจุบัน 41900 - 43000
*fender std 2012ราคาปัจจุบัน 18900 - 21000
ผมอยากทราบว่าทั้งสองรุ่นนี้เหมือนกันทุกประการใช่ไหมครับ  ยกเว้น    fender american std  ที่วัศดุดีกว่า งานพิถีพิถันกว่า แล้วอีกอย่างผลิตใน USA. เลยทำให้ เวอร์ชั่น usa ราคาสูงกว่า  นอกนั้นปิ๊กอัพ สายแจ็ค พวก แอสแซสซอรี่ต่างๆ ก็ใช้ของคุณภาพเกรดเดียวกัน ผมเข้าใจถูกรึปล่าวครับ หรือว่าผิดพลาดหรือขาดตรงไหน เชิญทุกท่านคอมเม้นครับ เพื่อเป้นข้อมูลให้ผมไปตัดสินใจอ่ะครับ เพราะงบผมมี 40-45 k พอดี ถ้าซื้อ v.usa กลัวจะไม่มีงบพอซื้อแอมป์กับมัลติเอฟเฟกต์ ต่างๆอ่ะครับ อืมม์ ลืมไปอีกอย่างครับ แล้วเจ้าสองตัวนี้ เสียงใกล้เคียงกันมากไหมครับ หรือแทบแยกไม่ออกเลยถ้าหูไม่เทพพอ ขอบคุณมาก ครับ อมยิ้ม04
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่