การขยายเวลาประกันรถยนต์

กระทู้คำถาม
ท่านใดมีความเห็นเกี่ยวกับการขยายเวลาประกันรถมาสด้า ๒ จาก ๓ ปี เป็น ๕ ปีบ้าง   โดยจะมีค่าการขยายเวลาประกันเป็นเงิน ๑๖,๐๐๐ บาท เพื่อนบางคนบอกว่ารถยนต์ในช่วง ๕ ปีแรก มักไม่ค่อยมีชิ้นส่วนเสีย  ไม่จำเป็นต้องทำ แต่บางคนบางว่าปกติ ๔ ปี รถยนต์ก็มักมีชิ้นส่วนบางส่วนรวน  การขยายเวลาประกันน่าคุ้ม   เลยอยากถามว่าท่านใดมีประสบการณ์เกี่ยวกับเนื่องแบบนี้บ้าง   รถผมใช้น้อย เกือบปีใช้ยังไม่ถึง ๘,๐๐๐ กม. เลยครับ  ที่ผ่านมารถก็ไม่มีอะไรผิดปกติ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่