กระทู้ให้กำลังใจ กุหลาบไฟ ใครจะคอมเม้นท์ไม่ต้องเข้ามานะค่ะ

เราไม่ได้ดูทุกตอน ทุกฉากนะ  ดูบ้างแบบผ่านๆ  เพียงแต่ว่าพอมาอ่านกระทู้ในพันทิปแล้ว รู้สึกว่าบางคนจะโจมตีเค้ามากไปมั๊ย บางกระทู้บอกว่าต้องจำไปเป็นบทเรียน เราก็งงว่าเค้าทำอะไรผิดค่ะ คนดูละครเค้าก็เยอะแยะ เพียงแต่ไม่ได้มาเป็นนักเลงคีย์บอร์ดในพันทิปก็เท่านั้นเอง อะไรมันจะหนักหนาสาหัสขนาดนั้น บางคนถึงกับบอกว่าล้มเหลว  เลยงงว่าตรงไหน แต่จะวิเคราะห์กันเป็นจุดๆ  จะเป็นบท นักแสดง เพลง โปรดักชั่น อะไรก็ว่ากันไป ไม่ใช่มาเหมารวม แต่ที่น่าแปลกใจเรตติ้งเค้าจบสองหลักซึ่งถือว่าดีมากๆ นี่คงเป็นสิ่งหนึ่งที่จะการันตีได้ว่า คนดูก็เยอะ ถ้าเรตติ้งไม่ดีก็คือคนไม่ชอบ บ้านเราเค้าวัดจากตรงนี้ไม่ใช่เหรอค่ะ เรตติ๊งเค้า 7-8 มาตลอดจะมีแค่ 2 วันที่ลดลง วันแรกคือติดอะไรซักอย่างกว่าจะจบเที่ยงคืน เรตติ้งตกเลย อีกวันนึก 6 กว่า ประชุมรัฐสภามีดราม่าในสภา รวม 2 วันที่เรตติ้งดิ่ง นอกนั้นก็รักษาระดับมาโดยตลอด เราว่าเรตติ้งดีกว่าละครบางเรื่องช่อง 3  อีกหลายเรื่อง อย่ามองว่าเค้าเป็นผู้จัดน้องใหม่ เพราะเค้าก็เก๋าพอตัว แต่คุณต้องเปิดใจยอมรับบ้าง อย่าอคติมากเกินไป ตั้งกระทู้แต่ละหัวข้อสงสารเค้าบ้าง อีกหน่อยคงไม่มีใครอยากทำละครมาให้ดู ไปเล่นกันเองก็แล้วกัน อ่านแล้วเพลียจิตจริงๆ เราก็รู้นะว่าติเพื่อก่อ แต่การใช้คำพูดบางคำมันรุนแรงเกินไปค่ะ  ไม่ชมก็ไม่ได้ว่าอะไร แต่ถ้าจะโจมตีกันข้ามช่องอันนี้ก็ต้องแยกแยะนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview