ใส่ยาง tubeless กับล้อแม็ค เอาไปให้ร้านยางรถยนต์ใส่ได้ไหม ราคาเท่าไหร่

กระทู้คำถาม
ร้านมอเตอร์ไซค์ทั่วไป ใช้เหล็กงัดยาง ไม่อยากให้แม็คเป็นรอย
ถ้าเอาไปให้ร้านยางรถยนต์ใส่ เขาจะรับทำไหม เช่น B-Quik (แต่เมื่อสักครู่โทรไปเจอพนักงานหญิง เขาบอกไม่รับ แต่เดี๋ยวลองอีกที)
หรือร้านยางทั่วไป ร้านขายล้อแม็ค
ค่าใส่ยางจะประมาณเท่าไร แล้วเขามีหัวที่เติมลมtubeless ให้ด้วยหรือเปล่า รวมในค่าใส่ยางอะไรแบบนั้น
หรือมีอะไรแนะนำบ้างครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 8
ถ้าเราถอดล้อไปเอง แล้วให้ร้านยางรถยนต์
ถอดใส่ยาง เปลี่ยนจุ๊บให้ แบบนี้จะคุยง่ายขึ้นเยอะครับ
ส่วนใหญ่ที่ร้านยางรถยนต์ ไม่ค่อยอยากทำยางมอเตอร์ไซค์
เพราะไม่ยากถอดล้อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่