มาร่วมแชร์กันค่ะ ช่วงปีที่ผ่านมาชาวเฉลิมไทยชอบเพลงละครเพลงไหนกันบ้างค่ะ

ปีนี้ผ่านมา 8 เดือนแล้ว วงการละครไทยก็ดูคึกคักเป็นพิเศษมีละครมากรสหลายแนวออกมาให้ชมกันหลายเรื่อง
ละครสนุกมาจากหลายปัจจัยทั้งจากบทประพันธ์ บทโทรทัศน์ โปรดักชั่น นักแสดง ทีมงาน และอีกสิ่งที่เติมเต็ม
อารมณ์ของคนดูให้อินไปกับละครคือเพลงประกอบละคร มาร่วมแชร์กันนะค่ะว่าชอบเพลงไหนกันบ้างเอ่ย

(เพลงที่ลงไม่ได้เรียงลำดับตามความชอบนะค่ะ แต่เรียงจากเะลงที่ฟังบ่อยๆในตอนนี้
แต่เพลงที่หนึ่งอาจจะพิเศษหน่อยนะเพราะตอนนี้ชอบมากๆ  หัวใจ)
1.ดาวเหนือ เพลงละครที่แต่งเนื้อร้องโดยพี่ตุ้ย ธีรภัทร เพลงนี้โดยส่วนตัวชอบมากๆเพราะถ่ายทอดอารณ์ของตัวละครได้ออกมาแบบครบถ้วน
ชอบทั้งเนื้องร้อง ทั้งซาวน์ของเพลง ทำให้คิดว่าเพลงนี้คือเพลงประกอบละครที่สมบรูณ์จริงๆ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

2.แค่ในใจก็พอ เพลงนี้ทราบว่าเขียนคำร้องโดยคุณไก่ วรายุทธ และได้ดูบทสัมภาษณ์ของคุณไก่จากรายการทูไนท์โชว์
ทำให้ทราบว่าคุณไก่รักบทประพันธ์เรื่องนี้มาก เลยไม่แปลกใจเลยที่คุณไก่จะสามารถแต่งเพลงที่สามารถถ่ายทอดความรู้สึก
ได้ทั้งฝั่งพระ ฝั่งนางได้ดีอย่างนี้ เพลงนี้มีทั้งหมดสามเวอร์ชั่น แต่โดยส่วนตัวแล้วชอบเวอร์ชั่นน้องเพลงที่สุดจ้า

3.ใจเอย ร้องโดยอีตาคุณฉัตรที่คนหมั่นไส้กันทั่วบ้านทั่วเมือง สน ยุกต์ถ่ายทอดเพลงนี้ได้ดีมากๆ เพลงนี้เหมาะกับฉัตรมาก
เพราทุกครั้งที่อีตาคุณฉัตรวีนและเหวี่ยงหนูรุ้ง แล้วได้ยินเสียงครวญของคุณฉัตรจากเพลงนี้รับรองใจอ่อนทุกราย

4.มีไหมใครสักคน ถ่ายทอดความรู้สึกโดยเจ้าซันคนก่อน เนื้อเพลงสื่อถึงอารมณ์ของเจ้าซันได้ดีมากๆ ยิ่งได้เสียงของพี่เบริด์ส่งไปอีก
ทำให้เพลงนี้เป็นเพลงที่ รอคอยเหมือนละครเรื่องนี้ที่รอคอยจริงๆ

5.รักแท้เหนือกาลเวลา เพลงนี้ติ่งคุณชายคงร้องตามและอินกันทั้งบ้านทั้งเมือง มีออกมาหลายเวอร์ส่วนตัวชอบทุกเวอร์ชั่น
แต่ที่ชอบที่สุดคงต้องเวอร์ชั่นที่ร้องโดย โดม เดอะสตาร์ ที่รู้สึกว่าเพลงนี้เหมาะกับตอนนี้มากๆ ละครคุณชายมีเสน่าที่ความสัมพันธ์ของพี่น้อง
ซึ่งทุกตอนก็ทำออกมาได้ดีหมด แต่ในโหมดรักเราชอบตอนคุณชาย ปวรรุจที่สุดจ้า

6.เธอจะรักฉันรึเปล่าไม่รู้ เพลงนี้ขอพิเศษนิดหน่อย อิอิ ชอบเพราะชอบเสียงแหนมเป็นพิเศษ บวกกับเพลงนี้สื่ออารมณ์ของคุณชายได้ดี
แล้วยังจะซาวด์ดนตรีอีกทำให้เพลงนี้ดูเซ็กซี่เบาๆ ฟังแล้วเคลิ้มจริงๆ

7.หัวใจไม่เคยหยุดรักเธอ ร้องโดยปนัดดา เรืองวุฒิ เพลงนี้แทนความรู้สึกของเจ้าอรุคาได้ดีมาก
ละครจบไปนานแล้วแต่ทุกวันยังฟังทุกคืนเลยจ้า

นึกไม่ออกแล้วมีเพลงไหนอีกที่ชอบกันค่ะ อย่าลืมแชร์มานะค่ะ พาพันเคลิ้ม

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่