มีใครฝากครรภ์ที่นวบุตร แล้วเปลี่ยนใจไปคลอด ร.พ. จุฬาไม๊คะ

สอบถามแม่ ๆ ในห้องนี้ว่ามีใครฝากครรภ์ที่นวบุตร แล้วเปลี่ยนใจไปคลอดที่ ร.พ. จุฬาไม๊คะ พอดีฝากครรภ์กับคุณหมอบุญชัย ตอนนี้อายุครรภ์ 19 สัปดาห์ พบคุณหมอ 3 ครั้ง ก่อนตั้งครรภ์ได้สำรวจค่าใช้จ่ายในการคลอดที่โรงพยาบาลหลายแห่ง คิดว่าพอรับได้กับค่าใช้จ่าย แต่ปีนี้ค่าคลอดแพงขึ้นมหาศาลจริง ๆ รู้สึกเสียดายตังค์่ค่ะ เอาเงินไปซื้อของให้ลูกได้เยอะเลย คิดว่าถ้าคลอด ร.พ. จุฬา น่าจะประหยัดเงินได้หลายหมื่น ตั้งใจว่าจะคลอดธรรมชาติ มีคุณแม่ท่านใดมีประสบการณ์เปลี่ยนที่ฝากครรภ์ไม๊คะ ต้องการคำแนะนำว่าต้องทำอะไรบ้างคะ เกรงใจคุณหมอเหมือนกันค่ะ เพราะคุณหมอน่ารักมาก ประสบการณ์เยอะ ซาวด์ปุ๊บบอกกำหนดคลอดได้ตรงเป๊ะเลยค่ะ อาทิตย์นี้จะซาวด์เพศแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่