งานเข้า!!!!! อยากจำนองบ้าน ช่วยแนะนำ ทำยังไงดี T T

อยากจะสอบถามเพื่อนๆ หน่อย เกี่ยวกับการจำนองบ้านอ่ะคะ  ^__________^

เรื่องมีอยู่ว่า เราได้ซื้อบ้านมา โดยเงินที่ใช้ในการซื้อเป็นเงินที่น้าเรากู้ธนาคารมาซื้อให้ (ตอนนั้นเรายังเด็ก ทำธุรกรรมยังไม่ได้)
เเต่ละเดือนเราก็ผ่อนน้าไป เวลาผ่านไป..............

น้าต้องการเงินคืน เราก็เลยจะเอาบ้านเนี่ยเเหละ ไปจำนองต่อ เพื่อนำเงินไปคืนน้า เเต่ติดที่ดอกเบี้ยเเต่ละธนาคารก็เเพงเหลือเกิน เพื่อนๆ พอจะเเนะนำได้ไหมว่ามีสินเชื่อตัวไหน ของเเบงค์อะไร ที่น่าสนใจบ้าง

**** ตอนเเรกดูที่ธนาคารสีชมพู เเต่ติดที่บ้านเป็นชื่อเราเเล้ว   ตัวที่อยากได้ก็เลยอด  ตัวที่คิดว่าได้ ด/บ ก็สูงปรี๊ดเลย อ่ะ
  *** ที่กลัวอีกอย่างคือ บ้านสภาพค่อนข้างเก่า ราคาพร้อมที่ดิน อาจไม่ถึงวงเงินตามที่ต้องการ จะทำยังไงดีคะ
         ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่