สอบถามเกี่ยวกับวีซ่านักเรียนญี่ปุ่นครับ

กำลังจะไปเรียนต่อ ป โทครับ ตอนนี้ได้ COE มาแล้ว ตามที่มหาลัยบอกคือต้องใช้ รูปถ่าย COE จดหมายตอบรับของมหาลัย และ Passport ในการยื่นขอวีซ่า ไม่ทราบว่าเอกสารนอกเหนือจากนี้ที่ต้องเอามากรอกจากในเวบของสถานทูตมีอย่างอื่นอีกไหมครับ ถ้าเข้าใจไม่ผิดกรณีนี้อยู่ในหมวด หมายเลข  9  - สำหรับผู้ที่ได้รับใบสถานภาพการพำนัก (ยกเว้น Entertainer และ Skilled Labor) ใช่รึเปล่าครับ ?

และกรณีของผมยังไม่ได้จองตั๋วเครื่องบินและยังรอผลหอพักอยู่ แต่รู้วันเดินทางคร่าวๆแล้วสมารถสมัครได้เลยรึเปล่าครับ ?

ดอกไม้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่