ผื่นแบบนี้คืออะไรคะ?

กระทู้คำถาม
เป็นแบบนี้อ่ะค่ะ ผิวแห้งหรือแพ้อะไรรึเปล่าคะ แต่มันขึ้นแค่ที่เดียวนะ ขึ้นทุกวัน
งงมาก คือถ้าแพ้ก็น่าจะขึ้นทั้งขาทั้งแขน นี่ขึ้นแต่ขาทุกวัน จนตอนนี้ขาลายหมดแล้วววT^T
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
คันมากมั้ยคะ เดือนที่แล้วเราขึ้นแบบนี้เฉพาะแขนกับขาค่ะ ไปหาหมอผิวหนัง หมอบอกว่าลมพิษเฉียบพลันค่ะ เกิดจากเชื้อรอบตัวเรา อาจจะมาจากอากาศ หรือเสื้อผ้าไปกระตุ้น ต้องทายากินยาแก้แพ้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่