หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ยำมาม่านี่ใช้ต้นทุนเยอะมั้ยคะ?
กระทู้คำถาม
ทำอาหาร
อยากทราบต้นทุนยำมาม่าจังเลยค่ะ ว่าอยู่ที่เท่าไร
บางร้านยำมาม่าซองเดียว 20 บาท บางร้าน 50 บาท
คงแพงเพราะค่าที่ด้วย เลยอยากทราบว่าถ้าไม่นับค่าที่ต้นทุนต่อจานจะเท่าไรหรอคะ?
ภาพนี้จานล่ะ 50 บาทค่ะ มาม่าซองเดียว คิดว่าแพงเกินมั้ยคะ?
ขอบคุณที่เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็นนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
เจ๊ไฝ #softpower หรือแค่”ฉวยโอกาส“??
ไหนๆดราม่าเจ๊ไฝก็ออกประเด็นนอกทะเลไปไกล ไปดราม่าถึงเรื่องราคา ผมก็ขออนุญาตใช้โอกาสนี้ในการแสดงความเห็น-สำรวจมุมมองหลายๆท่านเรื่องราคาเช่นกันครับ ปล.เนื้อหาทั้งหมดมาจากความคิดเห็นส่วนตัวของผู้เขียนเท่
สมาชิกหมายเลข 1352703
JJNY : ต้นทุนปลูกข้าวพุ่งเท่าตัว ราคาปุ๋ยพุ่งสูงขึ้น│“โตโต้”ลั่นไม่ฟ้องกลับ│ฝนถล่มแม่เมาะ│เวียดนามอ่วม “คาจิกิ” ดับ 3 ศพ
ชาวนา เดือดร้อนหนัก ต้นทุนปลูกข้าวพุ่งเท่าตัว ข้าวราคาตกต่ำ ราคาปุ๋ยพุ่งสูงขึ้น ปลูกไม่คุ้ม https://www.khaosod.co.th/update-news/news_9909338 .. นครราชสีมา ชาวนา เดือดร้อนหนัก ต้นทุนปลูกข้าวพุ่งเท่าต
สมาชิกหมายเลข 3837943
เดินทางจากอนุสาวรีย์ชัยไปเดอะมอลบางกะปิใช้เวลาเท่าไร
ถ้าเดินทางจากสำนักงานปปส.ไปเดอะมอลบางกะปิด้วยรถเมล์สาย 1-50 จะใช้เวลากี่นาทีครับ เดินทางช่วง 9 โมง แล้วถ้าวันเสาร์อาทิตย์ล่ะติดมั้ย ที่สนทางเลือกนี้เพราะประหยัดดี แต่ก็มีทางเลือกอื่นเช่นนั่งรถเมล์ต่อเ
สมาชิกหมายเลข 4705013
สุกี้แห้ง ไม่มีเนื้อสัตว์ใส่แค่ไข่ราคา60บาทมันแพงไปมั้ย
ช่วงนี้เราอยู่ในช่วงงดเนื้อสัตว์ค่ะ ปกติเร่จะทำกินเองแต่วันนี้รีบเพราะมีธุระเลยมาสั่งกินข้างนอกเป็นร้านตามสั่งข้างทางปกติ สุกี้แห้งมีแพักกเราผักเราขอเพิ่มไข่อีก1ฟองกลัวโปรตีนไม่ถึง ราคา60บาท รู้สึกว่า
สมาชิกหมายเลข 9019219
สูตร: ไข่เจียวปู "Crab Nebula Omelette" สไตล์เก๋ ไม่แพงเกินจริง! 🦀🌌
4,000 แพงไป? มาทำไข่เจียวปูสุดล้ำ "Crab Nebula Omelette" ฟิวชันไทย-โมเดิร์น อร่อย ถ่ายรูปปัง ราคาโปร่งใส! กันนะ **ส่วนผสม (2 ที่) - ไข่ไก่ 4 ฟอง - เนื้อปูม้าสด 150 ก.&nbs
สมาชิกหมายเลข 8999162
ข้าวไทย เจอสงครามราคา จากอินเดีย-เวียดนาม ราคาข้าวโลก ต่ำสุดรอบ 8 ปี /โดย ลงทุนแมน
เหตุผลหลักเลยก็เพราะว่า ต้นทุนการผลิตแพง ถึงทำให้ข้าวไทยต้องตั้งราคาแพงตามขึ้นไปด้วย https://www.facebook.com/share/p/1EVvH29gMw/ เพราะปัจจุบัน ข้าวไทยกำลังเจอสงครามราคา จากเวียดนามและอินเดียที่มีร
สมาชิกหมายเลข 2933266
ขายของตลาดนัด
ในปัจจุบัน ขายของตามตลาดนัด(ของใช้) ควรจะบวกกำไรเท่าไรดี ทุกวันนี้บวกต่อชิ้น50-100(ต้นทุนมาต่อชิ้น200-300)ยังไม่รวม ค่าที่+ค่าน้ำมัน ยังโดนบ่นจากคนมาเดินตลาดว่าแพง ในออนไลน์เท่านี้เอง บางชิ้นต้นทุนมาใ
สมาชิกหมายเลข 2342610
วิธีคำนวณ จุดคุ้มทุน ถ้าเปิดร้าน ขายกาแฟแก้วละ 50 บาท ต้องขายกี่แก้ว ถึงไม่ขาดทุน ? | BrandCase
วิธีคำนวณ จุดคุ้มทุน ถ้าเปิดร้าน ขายกาแฟแก้วละ 50 บาท ต้องขายกี่แก้ว ถึงไม่ขาดทุน ? | BrandCasehttps://www.facebook.com/share/p/16zaUFqQXc/ -จุดคุ้มทุน หรือ Break Even Point สรุปง่าย ๆ ก็คือ จุดที่ธุร
สมาชิกหมายเลข 2933266
ไอเดียมื้อเที่ยง กินไรดี 🍚
มื้อเที่ยง จะกินอะไรดี แฟนมักถามเสมอ ผมจะเปิดรูปภาพเก่าๆเป็นไอเดีย นำเสนอแฟน ครับ ร้านตะลิงปลิง .. อร่อยอาหารไทย ราคาแพงนิดนึง ชอบไก่ห่อใบเตยหอมอร่อย ปลาดุกฟูผัดพริกขิง ยำปลาดุกฟูแซ่บดี ต้มข่าไก่ของโ
สมาชิกหมายเลข 4755513
ข้าวย้ำข้าวยำยัมมี่จริง ๆ ค่ะ
ชอบกินข้าวยำค่ะ เพราะถูกเลี้ยงมาโดยข้าวยำฝีมือยาย ยายทำน้ำข้าวยำอร่อยมาก ๆ เลยติดกินข้าวยำเป็นมื้อเช้า ในแอลเอ มีร้านขายข้าวยำ 1 ร้านถ้วน เรียกว่า rice salad คลุกมาให้เสร็จสรรพ จานละ 700 กว่าบาท+/- (
delicate pudding
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ทำอาหาร
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ยำมาม่านี่ใช้ต้นทุนเยอะมั้ยคะ?
บางร้านยำมาม่าซองเดียว 20 บาท บางร้าน 50 บาท
คงแพงเพราะค่าที่ด้วย เลยอยากทราบว่าถ้าไม่นับค่าที่ต้นทุนต่อจานจะเท่าไรหรอคะ?
ภาพนี้จานล่ะ 50 บาทค่ะ มาม่าซองเดียว คิดว่าแพงเกินมั้ยคะ?
ขอบคุณที่เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็นนะคะ