อยากเทพื้นปูน ขนาด 3x3 เมตร รบกวนช่างหน่อยครับ

อยากจะเทพื้นหน้าบ้าน อยากทำเอง ขนาดกว้าง 3 เมตร ยาว 3เมตร  หนาไม่มาก น่าจะสัก 4 นิ้ว หรือเท่าไรดีครับ
จะเทพื้น แล้วจะปูกระเบื้อง กะทำเองทั้งหมด คิดว่าไม่เกินกว่าแรง แต่คำนวณไม่เป็นครับ รบกวนหน่อยครับ พอดีผมแนบไฟล์รูปมาด้วยครับ

อยากทราบว่า ขนาดนี้ ต้องใช้ ปูน ทราย เท่าไรครับ ใครมีวิธีทำ ชี้แนะหน่อยนะครับ

รบกวนหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่