ปกติรอผลสัมภาษณ์กันนานแค่ไหนครับ ถึงจะมั่นใจว่าไม่ได้งานแล้วแน่ๆ

คือผมไปสัมภาษณ์มาเมื่อวันอังคารที่ 6 ช่วงสัมภาษณ์ก็ผ่านไปด้วยดี (สัมภาษณ์กับ Manager โดยตรงเลยนะครับ )

แล้วหลังจากนั้น 3 วัน วันศุกร์ที่ 9 HR ก็โทรมาถามผม เรื่อง Benefit และ สวัสดิการ ที่ได้ในที่ทำงานปัจจุบัน แล้วก็ถามเรื่องว่า จะลาออกต้องแจ้งล่วงหน้ากี่วัน และก็บอกว่า "เด่ยวจะส่งเรื่องขึ้นไปทาง manager อีกที ขอให้ได้ร่วมงานกันนะคะ"

ตอนนั้นเลยเริ่มมั่นใจว่า เอ๊ะ อาจจะได้รึป่าว

แต่หลังจากวันนี้ จนถึงวันนี้ก็เงียบไปเลย ซึ่งผมก็คิดว่า ถ้าเค้าจะรับคงจะแจ้งมาภายในเร็วๆนี้รึป่าว เพราะผมบอกว่า จะต้องแจ้งที่เก่า 30 วัน

ผ่านมาเกือบ 1 อาทิตย์ จากที่ HR โทรมาติดต่อรอบล่าสุด นี่มีแนวโน้มว่าน่าจะไม่ได้งานนี้แล้วใช่ไหมครับ

คือตอนนี้พะวง อยู่แต่กับโทรศัพท์ อยากจะย้ายแล้ว ฮ่าาาาาา

ขอบคุณมากครับ
----------------------------------------

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่