ถามเรื่องอาหารและอึกระต่ายค่ะ

กระทู้คำถาม
รับน้องต่ายมาเมีอวันอาทิตย์ค่ะ อายุก็ประมานหนึ่งเดือน น้องแข็งแรงมาก กินอาหารเม็ดเก่งมากค่ะ
อาหารเม็ดซื้อจากร้านที่พาน้องมา และหญ้าให้กินหญ้าแพงโกล่า แต่น้องไม่ค่อยกินหญ้าค่ะ
ต้องเอาไปจ่อปากถึงจะกิน อาหารทั้งคู่จะเอาใส่ในกรงให้น้องตลอดเวลาค่ะ ส่วนเรื่องอึ คืออึน้องเม็ดเล็กมากๆๆๆๆเลยค่ะ
เส้นผ่าศูนย์กลางแค่ประมานสองสามมิล ได้ อึแข็งไม่ค่อยฉุน อยากทราบว่าปกติหรือป่าวคะ
และอยากถามเรื่องอาหารค่ะ ช่วงนี้ควรให้น้องกินอะไรคะ เห็นบางกระทู้บอกให้กินอัลฟาฟ่า บางกระทู้แพงโกล่า แอบสับสนนิดหน่อยค่ะ ควรให้อาหารอะไรเป็นหลักคะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ขอบคุณมากๆๆๆๆๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่