มีปัญหากับการถ่ายภาพจาก fuji instax mini 8 ค่ะ รบกวนกูรู ช่วยแนะวิธีแก้ด้วยค่ะ >< ตอนนี้เปลืองฟิลม์ไปมากมายเลย ฮืออ T_T

กระทู้คำถาม
ถ่ายภาพจาก กล้องแล้วมัน overexposed กับ underexposed อ่ะค่ะ ทั้งๆที่ก้อปรับโหมดตามที่ไฟ indicator ของกล้องแนะนำแล้ว เช่น ตอนถ่ายที่ทะแล แดดเปรี้ยง ก็ได้ปรับตัวโหมด ไปที่รูปพระอาทิตย์แล้ว แต่ว่า  ภาพที่ได้ออกมา สว่างไปมาก จนแทบมองไม่เห็น คนในภาพเลยอ่ะค่ะ หรือบางที มันก้อมืด ไปเลย แบบไม่ขึ้นแฟลช

ปกติเวลาจะถ่าย เราจะปรับ โหมด ตามที่ indicator light มัน โชว์อ่ะค่ะ  ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวอะไรรีเปล่า
เลยอยากทราบวิธีแก้  อ่ะค่ะ  

รบกวน ทุกท่าน ช่วยแนะนำด้วยค่าาาาา

ขอบคุณมากๆๆๆ นะคะ หัวเราะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่