งบ 2 หมื่น รบกวนแนะนำฟูกยี่ห้อที่นอนแล้วไม่ปวดหลังหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ฟูกที่ใช้อยู่ตอนนี้นอนแล้วปวดหลังมากครับ

รบกวนแนะนำฟูกขนาด 5 ฟุตหน่อยครับ ว่าควรซื้อยี่ห้ออะไร รุ่นไหนดี งบ 20,000 บาทครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
ขอแนะนำยี่ห้อของคนไทยครับ เนื่องจากคุณภาพยางพาราไทยดีระดับส่งออกไปตลาดต่างประเทศ การรับประกัน บริการหลังการขายมีความน่าเชื่อถือและไว้ใจได้ เพราะแต่ละเจ้ามีชื่อเสียงมานานหลายปี ผลิตที่นอนยางพาราคุณภาพดีให้คนไทยได้ใช้กัน เช่น Original (Patex) , Ventry , Naturefoam , Cozylatex , Cheetahlatex , teenontook แต่อยากให้ไปทดลองนอนที่โชว์รูมก่อนนะครับ (สองยี่ห้อแรกมักมีโปรลด 15-25% จากราคาเต็มและของแถมหลายชิ้น ลองโทรสอบถามดู)

ที่นอนยางพาราหลักๆ มีอยู่ประมาณนี้ (เรียงตามราคาแพง และอยู่ที่รุ่นของแต่ละยี่ห้อด้วย)
1) ที่นอนยางพาราทั้งก้อน (ยางพาราก้อน 100% หนา 4 นิ้วขึ้นไป)
2) ที่นอนยางพาราทั้งก้อนแบบขนมชั้นหรือมีความหนาแน่นสองด้านไม่เท่ากัน (ยางพาราก้อน 100% หนารวม 4 นิ้วขึ้นไป)
3) ที่นอนยางพาราอัดแน่นเสริมท้อปยางพารา (ท้อปยางพารา 100% หนา 1-2 นิ้ว บนยางพาราอัดแน่น)
4) ที่นอนสปริงหรือพ็อกเก็ตสปริงเสริมท้อปยางพารา (ท้อปยางพารา 100% หนา 1-2 นิ้ว)
5) ที่นอนฟองน้ำอัดแน่นหรือโฟมสังเคราะห์เสริมท้อปยางพารา (ท้อปยางพารา 100% หนา 1-2 นิ้ว)

1, 2, 4 เลือกได้ตั้งแต่นุ่มถึงแน่น
3, 5 เหมาะกับคนชอบแน่นๆ นอนหลายคน หรือน้ำหนักตัวเยอะ
สำหรับคนงบน้อยแต่ต้องการนอนแน่นๆ แนะนำซื้อแค่แผ่นท้อปยางพารา, ยางพาราอัด หรือฟองน้ำอัด หนา 1-3 นิ้ว ปูนอนบนพิ้นหรือเตียงไม้กระดาน

ปล.ผมไม่ใช่พ่อค้านะครับ แค่อยากให้ทุกคนได้เจอที่นอนยางพาราคู่ใจของไทยในราคาที่เอื้อมถึง ถ้าจะมีใครบอกว่าที่นอนยางพาราของไทยราคาแค่สองหมื่นไม่น่าใช่ยางพาราแท้หรือคุณภาพไม่ดี ขอให้ไปพิสูจน์ด้วยตัวเองครับ ที่ราคาไม่แพงอาจเป็นเพราะไม่ได้ขายผ่านพ่อค้าคนกลางหรือห้างที่โดนบวกราคาเพิ่ม ไม่ได้มีค่าโฆษณา ฯลฯ ไม่อยากให้โจมตีคนไทยด้วยกันโดยวิธีนี้ ควรแข่งกันที่คุณภาพของสินค้า บริการ และการตลาดที่สร้างสรรค์ เพราะแต่ละยี่ห้อมีวิธีทำตลาด มีวิธีจำหน่ายที่ไม่เหมือนกัน ถ้าสนใจยางพารานอก ลองดูยี่ห้อ dunlopillo หรือ omazz เพิ่มเติมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่