ซื้อสายกีต้าร์โปร่ง Yamaha F210 แบบไหน ยี่ห้อไหน ที่ทำให้เสียดี เสียงเพราะ และจับได้ง่าย

กระทู้คำถาม
มีกีต้าร์โปร่ง Yamaha F210 1 ตัว ซื้อมาเล่นนานแล้วแล้วก็ไม่ได้เล่นอีกเป็นปี
พอดีช่วงนี้ว่างเลยอยากเล่น...เลยจับกีต้าร์ขึ้นมาดูสายขึ้นสหนิมนิดๆ พอเล่นไปเล่นมารู้สึกว่าเสียงไม่ค่อยเพราะ
หรือว่าเป็นเพราะผมฝีมือตกจับคอร์ดไม่แน่นก็ไม่รู้...หุหุ (แต่มันก็เป็นเพลงนะครับ..อิอิ)
ผมเลยคิดว่าจะไปซื้อสายกีต้าร์มาเปลี่ยนใหม่อยากทราบว่าถ้าเราจะซื้อสายกีต้าร์มาเปลี่ยนนั้น
เราควรจะซื้อสายกีต้าร์ยี่ห้ออะไรที่ทำให้เสียงเพราะและอ่อนจับได้ง่ายไม่แข็งและสะดวกสบายต่อการเล่น
ถ้าไงช่วยบอกให้ทีนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่